ททท.เลย ได้นำผู้ประกอบการจากจังหวัดเลย จำนวน 4 ราย เข้าร่วมงาน “มหกรรมเที่ยวเมืองไทย Amazing ยิ่งกว่าเดิม”
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/73d29515b01f2eb835148633d0a62fad7a1a4a4-1.jpg)
วันนี้ 15 ธันวาคม 2565 ททท.เลย ได้นำผู้ประกอบการจากจังหวัดเลย จำนวน 4 ราย เข้าร่วมงาน “มหกรรมเที่ยวเมืองไทย Amazing ยิ่งกว่าเดิม”
ซึ่งประกอบไปด้วย สมาคมธุรกิจการท่องเที่ยวจังหวัดเลย โรงแรมเดอะแคมป์เชียงคาน อ.เชียงคาน โรงแรมภูเพียงพอดาอาร์ตี้รีสอร์ท อ.ด่านซ้าย และร้านกวินทิพย์ อ.ด่านซ้าย โดยคณะดังกล่าวได้ร่วมออกบูธนำเสนอขายโปรโมชั่นห้องพัก กิจกรรมประเพณี สินค้าโอทอป (โอทอปผีตาโขน) และเส้นทางนำเที่ยวในพื้นที่ จ.เลย และ จ.หนองบัวลำภู ตลอดจนร่วมพบปะเจรจากับผู้ประกอบการฯ จากทั่วทุกภูมิภาค แบบ B2B เพื่อเป็นการส่งเสริมการขายสินค้าทางการท่องเที่ยว และกระตุ้นการเดินทางท่องเที่ยวเข้าไปในพื้นที่ จ.เลย ในช่วงฤดูหนาว หรือไฮซีซั่น รวมทั้งฤดูกาลอื่นๆ โดยการจัดงานจะมีตั้งแต่วันที่ 15-18 ธันวาคม 2565 เวลา 10.00-21.00 น. ณ ฮอลล์ 5 ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ กรุงเทพฯ
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__3776597.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__3776601.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__3776604.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__3776605.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__3776610.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__3776614.jpg)