ททท.สำนักงานนครพนม ชวนเที่ยวชมงาน ‘สวนแมน Craft market’ ครั้งที่ 5
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508492.jpg)
ชวนเที่ยวชมงาน ‘สวนแมน Craft market’ ครั้งที่ 5 วันที่ 10-12 ธค. เวลา 10.00-16.30 น. เป็นวันหยุดยาว 3 วัน!!!!
👉 พบกับนักสร้างสรรค์ ช่างฝีมือ ศิลปินนักออกแบบ
👉 มีกิจกรรมเรียนรู้เรื่องครามธรรมชาติและงานวิจัยเรื่องคราม, Workshop บาติกย้อมครามธรรมชาติ , วาดภาพด้วยสีธรรมชาติ , สาธิต ecoprint จากศิลปินชาวสก๊อตแลนด์ “Elisabeth Viguie Culshaw”, สาธิตการพิมพ์ผ้าแบบอินเดียจากศิลปินชาวอินเดีย ,ปั้นดิน ,มัดย้อม และวาดภาพ
👉มีงานเสวนาเรื่อง “เกลือสินเธาว์สกลนคร”
👉 มีร้านค้าจำหน่าย อาหาร ขนมและเครื่องดื่ม
👉 มีร้านขายสินค้าแฮนด์เมด งานผ้าทอมือ และผลิตภัณฑ์ชุมชน เป็นต้น
👉 มีนิทรรศการ ‘สีสรรค์ The Art of natural dyes’ รวมผลงานชิ้นพิเศษงานย้อมสีธรรมชาติ โดยคุณปราชญ์ นิยมค้า (แมน) จากแบรนด์ Mann Craft
👉 เข้าชมฟรี ภายในงานบรรยากาศร่มรื่น
👉 ภายใต้มาตรการป้องกันโควิด
☘️ เพจ: สวนแมน Man Gardens
https://www.facebook.com/manncraftworkshop/
🌺 สวนแมนหาง่ายมาก อยู่ข้างวัดอัมพวัน บ้านหนองยาง ตำบลพังขว้าง อำเภอเมืองสกลนครครับ 🍁 https://maps.app.goo.gl/gi7Y1DHozRrZcddE7?g_st=ic
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508493.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508494.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508495.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508496.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508497.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508498.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508499.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508500.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/12/S__127508501.jpg)