ผอ.ททท.สำนักงานสมุทรสงคราม ร่วมกิจกรรม เสวนา หัวข้อ เรื่อง “ทิศทางการท่องเที่ยว เมืองพัทยาปี 67”
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2023/09/S__6496507_0.jpg)
วันนี้ (15 ก.ย.66)
นายอรรถพล วรรณกิจ ผอ.ททท.สำนักงานสมุทรสงคราม ร่วมกิจกรรม เสวนา หัวข้อ เรื่อง "ทิศทางการท่องเที่ยว เมืองพัทยาปี 67"
ณ รร.ไดอาน่า การ์เด้นท์ รีสอร์ท พัทยาเหนือ จ.ชลบุรี
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2023/09/S__6496509_0.jpg)
โดยมีผู้ร่วมเสวนาดังนี้
- นายปรเมศร์ งามพิเชษฐ์
นายกเมืองพัทยา
**ประเด็น แนวทางการพัฒนาเมืองพัทยาในปี 67
2.นายอรรถพล วรรณกิจ
ผอ.ททท.สำนักงานสมุทรสงคราม
**ประเด็น พูดคุยภาพรวมการส่งเสริมท่องเที่ยวของประเทศไทย ,มุมมองด้านการตลาด ในฐานะ อดีต ผอ.ททท. และ ประสบการณ์ต่างๆการได้อยู่หลายๆ พื้นที่ และ Trend 2024 - นายธเนศ ศุภรสหัสรังษี
อดีตรักษาการประธานสภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวจังหวัดชลบุรี
**ประเด็น ทิศทางการท่องเที่ยวของนักท่องเที่ยวที่จะเดินทางมายังเมืองพัทยานี้ว่าจะไปในทิศทางใด
ดำเนินกิจกรรมเสวนาโดย
คุณพยัพ แก้วบุรินทร์
รองนายกสมาคมนักข่าวเมืองพัทยา
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2023/09/S__6496512_0.jpg)
สำหรับกิจกรรมเสวนาดังกล่าว ทางสมาคมนักข่าวเมืองพัทยา ร่วมกับ บริษัท ไดอาน่ากรุ๊ฟพัทยา จัดขึ้นเพื่อให้รับทราบทิศทางการพัฒนาและส่งเสริมการท่องเที่ยวตลอดจนมุมมองใหม่ๆ ของอุตสาหกรรมท่องเที่ยว ซึ่งต้องบูรณาการร่วมกันทั้งภาครัฐ ภาคเอกชน และชุมชนในพื้นที่
โดยคำนึงถึงขีดความสามารถของแหล่งท่องเที่ยวในการรองรับนักท่องเที่ยว ตลอดจนส่งเสริมการกระจายรายได้อย่างทั่วถึง เพื่อให้สอดคล้องกับนโยบายของรัฐบาลต่อไป
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2023/09/S__10502435_0.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2023/09/S__10502437_0.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2023/09/S__6496511_0.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2023/09/S__6496510_0.jpg)