ททท.สมุทรสงคราม ขอเชิญร่วมกิจกรรมท่องเที่ยว เส้นทางท่องเที่ยวทางน้ำ “ ตักบาตรไหว้พระทางน้ำ ล่องเรือชมหิ่งห้อย อิ่มอร่อยกับเมนู ปลาทู ปูไข่ ”ในโครงการ “ ชิลล์ทั้งปีที่.. สมุทรสงคราม ”
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/C87A3917.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/C87A4034.jpg)
นายอรรถพล วรรณกิจ
ผู้อำนวยการ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานสมุทรสงคราม กล่าวว่า
ททท.สำนักงานสมุทรสงคราม ได้จัดทำแผนการส่งเสริมการตลาดท่องเที่ยว ในโครงการ “ชิลล์ทั้งปี…ที่สมุทรสงคราม”
เพื่อสร้างกระแสและกระตุ้นให้นักท่องเที่ยวเดินทางท่องเที่ยวยังจังหวัดสมุทรสงครามให้เพิ่มมากขึ้น จึงได้จัดทำเส้นทางท่องเที่ยวทางน้ำ พร้อมกิจกรรมท่องเที่ยวชุมชน อาทิ
ตักบาตรพระทางน้ำ ,
ล่องเรือชมวิถีชีวิตชุมชนคนอัมพวา , และการล่องเรือชมหิ่งห้อย ในยามค่ำคืน
พร้อมอิ่มอร่อยไปกับเมนูอาหารท้องถิ่นที่ไม่ควรพลาด ได้แก่ “ ปลาทู ปูไข่ ”
โดยจะมีการเสนอขายในแบบ โปรโมชั่นพิเศษ แพ็คเกจท่องเที่ยว สำหรับนักท่องเที่ยวที่เดินทางมาเที่ยวและเข้าพักโรงแรมในจังหวัดสมุทรสงคราม (ที่เข้าร่วมโครงการ ฯ)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/C87A4021.jpg)
** นักท่องเที่ยวจะได้รับคูปอง เพื่อนำไปใช้ ในเส้นทางท่องเที่ยวทางน้ำ อาทิ ล่องเรือไหว้พระทางน้ำ / ล่องเรือชมหิ่งห้อย จาก ททท.สำนักงานสมุทรสงคราม ฟรี !!!! (1 ห้อง ได้รับคูปอง 2 ใบ ) จำนวน 1,000 ใบ
เริ่มตั้งแต่ 1 ธันวาคม 2564 – 31 มีนาคม 2565 หรือ เมื่อครบสิทธิ์
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/C87A3949.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/C87A3929.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/C87A3939.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/C87A4256.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/C87A4366.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/C87A4415.jpg)
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ททท.สำนักงานสมุทรสงคราม โทร. 034 752847-8
FB. TAT Samut Songkram