ททท. สำนักงานนครราชสีมา ขอเชิญทุกท่านสัมผัสกับสีสันของดอกเบญจมาศบาน หลากสีสัน ท่ามกลางอากาศที่หนาวเย็นตลอดทั้งปี ใน “งานเบญจมาศบานในม่านหมอก” (The Season Of Love @ Wangnamkhiao)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/02/S__9773100.jpg)
จังหวัดนครราชสีมา ร่วมกับ อำเภอวังน้ำเขียว องค์การบริหารส่วนตำบลไทยสามัคคี ททท. สำนักงานนครราชสีมา ขอเชิญทุกท่านสัมผัสกับสีสันของดอกเบญจมาศบาน หลากสีสัน ท่ามกลางอากาศที่หนาวเย็นตลอดทั้งปี ใน “งานเบญจมาศบานในม่านหมอก” (The Season Of Love @ Wangnamkhiao) ในระหว่างวันที่ 11– 20 กุมภาพันธ์ 2565 ณ บริเวณด้านข้างที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลไทยสามัคคี อำเภอวังน้ำเขียว จังหวัดนครราชสีมา ซึ่งมีกิจกรรมภายในงานมี แปลงดอกเบญจมาศหลากสีสันตระการตา การประกวดและจำหน่าย “ดอกเบญจมาศ” แปลงสาธิตดอกเบญจมาศหลากสายพันธุ์ หลากการแสดงและจำหน่ายสินค้าผักเมืองหนาวปลอดสารพิษ การออกร้านแสดงผลิตภัณชุมชน สินค้า OTOP และกิจกรรมอื่น ๆ ที่น่าสนใจอีกมากมาย
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/02/S__9773102.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/02/S__9773106.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/02/S__9773108.jpg)
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ททท. สำนักงานนครราชสีมา โทรศัพท์ 044-213666 (วันเวลาราชการ) หรือ เพจ ททท. สำนักงานนครราชสีมา