คณะทูตและกุงสุลต่างประเทศประจำประเทศไทยพร้อมคู่สมรส ทัศนศึกษาโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ และเรียนรู้เกี่ยวกับศักยภาพและความสำเร็จของประเทศไทย
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0018.jpg)
(วันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๖๕)
คณะทูตและกุงสุลต่างประเทศประจำประเทศไทยพร้อมคู่สมรส ทัศนศึกษาโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ และเรียนรู้เกี่ยวกับศักยภาพและความสำเร็จของประเทศไทยด้านการพัฒนาอย่างยั่งยืนและเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม ซึ่งสอดรับกับเป้าหมายการพัฒนาอย่างยั่งยืนของสหประชาชาติ และงานมหัศจรรย์ศิลป์แผ่นดินไทยองเศรษฐกิจพอเพียง (Miracle of the Ares of the Kingdom) ณ จังหวัดลพบุรี พระนครศรีอยุธยา และพื้นที่เชื่อมโยง
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0330.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0333.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0334.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0336.jpg)
คณะทูตและกุงสุลต่างประเทศประจำประเทศไทยพร้อมคู่สมรสออกเดินทางโดยรถไฟ ณ สถานีรถไฟหัวลำโพงบริเวณชานซาลาก่อนขึ้นรถไฟไป จังหวัดลพบุรี
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/5J3A3688.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0001.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0006.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/S__5922838.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/765656.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/S__5922849.jpg)
โดยในตอนค่ำ นายดอน ปรมัตถ์วินัย รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศ เป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหารค่ำแก่คณะทูตฯ ที่ โรงแรมคลาสสิค คามิโอ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา พร้อมชมการแสดง โดยทาง การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) พระนครศรีอยุธยา ได้ร่วมให้การต้อนรับและจัดการแสดงในงานเลี้ยง
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0017.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0020.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0027.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0045.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0038.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/08/C87A0031.jpg)
วันที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๕ คณะทูตฯ เยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ศิลป์แผ่นดิน โดยมีท่านผู้หญิงภรณี มหานนท์ ประจำสำนักพระราชวังพิเศษระดับ ๑ㆍ เป็นวิทยากรพิเศษ และให้การต้อนรับ