KICK OFF ลพบุรีเมืองสะอาด
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2020/11/S__97804437-1024x1024.jpg)
เช้าวันนี้ (26 พฤศจิกายน 2563) นางสาวนงนุช สุวรรณรักษ์ รองผู้อำนวยการ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานลพบุรี พร้อมคณะฯ ได้เข้าร่วมกิจกรรม KICK OFF “โครงการ ลพบุรีเมืองสะอาด” ทำความสะอาดบริเวณพระปรางค์สามยอด ศาลพระกาฬ และริมทางรถไฟ อำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี โดยมี นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานฯ
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2020/11/S__97804434-1024x768.jpg)
สำหรับโครงการดังกล่าว จัดขึ้นเพื่อพัฒนาเมืองลพบุรีให้เป็นเมืองสะอาด ยกระดับคุณภาพชีวิตของประชาชนชาวจังหวัดลพบุรี ตลอดจนปรับภูมิทัศน์ให้มีความสวยงาม เพื่อต้อนรับการมาเยือนของนักท่องเที่ยว
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2020/11/S__97804436-1024x1024.jpg)