งานวันช้างไทย ประจำปี 2564 ณ จังหวัดสุรินทร์
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/03/160720655_732013990813401_7583891892636387668_n.jpg)
นายสมชาย ชมภูน้อย ผู้อำนวยการภูมิภาคภาคตะวันออกเฉียงเหนือ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย เป็นประธานเป็นซุ้มเลี้ยงอาหารช้าง และนางสาวธมลวรรณ เจริญวงศ์พิสิฐ ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยสำนักงานสุรินทร์ ร่วมพิธีเปิดงานเลี้ยงอาหารช้าง ณ วัดป่าอาเจียงหมู่บ้านช้างบ้านตากกลางอำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์ “วันช้างไทย” โดย ททท. ได้จัดทำโต๊ะเลี้ยงอาหารช้างในวันช้างไทย ประจำปี 2564 ในวันที่ 13 มีนาคม 2564 ณ วัดป่าอาเจียง ตำบลกระโพ อำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์ ช้างซึ่งถือว่าเป็นผู้มีคุณูปการของแผ่นดิน โดยนักท่องเที่ยวจะได้สัมผัสวิถีคนเลี้ยงช้างและประวัติความเป็นมาของช้างให้เป็นที่รู้จักโดยทั่วกัน และเพื่อเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดศรีสะเกษให้เป็นที่รู้จักแก่นักท่องเที่ยวทั่วโลก ตามแผนตลาดการท่องเที่ยว ปี 2564 ของการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานสุรินทร์ ตามโครงการเที่ยวอีสานวันธรรมดา @ สุรินทร์- ศรีสะเกษ, โครงการMore coo lอีสาน @สุรินทร์- ศรีสะเกษ และโครงการคิดถึง…เมืองรอง @ สุรินทร์-ศรีสะเกษ
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/03/117242997_328109478564409_4441009847078792525_n.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/03/117267772_613646742625199_5279917823783680849_n.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/03/117306976_1760216730814570_1899610507895467048_n.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/03/117314358_723090415140710_7986112422004193024_n-1024x768.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/03/160648720_744356099599304_847488898334151163_n.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/03/160763114_270293151252106_1023987611546038933_n.jpg)