ททท.สำนักงานลพบุรี ร่วมประชาสัมพันธ์เชิญชวนคนไทยสวมใส่ “ผ้าไทย” Amazing ยิ่งกว่าเดิม
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/S__127787027.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/74562.jpg)
วานนี้ (3 พฤศจิกายน 2564) การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานลพบุรี นำโดย นางจิรารัตน์ มีงาม ผู้อำนวยการ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานลพบุรี จัดกิจกรรมถ่ายแบบ “ผ้ามัดหมี่ลายขอเจ้าฟ้าสิริวัณณวรีฯ” ลายผ้าพระราชทาน เพื่อประชาสัมพันธ์เชิญชวนคนไทยสวมใส่ผ้าไทย ตอบสนองนโยบายของรัฐบาล และท่านผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี (นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/S__127787028.jpg)
ในการสืบสานพระราชปณิธานของสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ที่ทรงมีพระมหากรุณาธิคุณต่อการอนุรักษ์และสืบสานภูมิปัญญาของคนไทย สนับสนุนการอนุรักษ์มรดกทางวัฒนธรรมของแต่ละพื้นที่ ตลอดจนส่งเสริมเศรษฐกิจฐานราก
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/S__127787018.jpg)
ทั้งนี้ ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี ได้เชิญชวนให้หน่วยงานราชการฯ พร้อมใจแต่งกายด้วยผ้าไทยเป็นประจำ ทุกวันอังคารและวันพฤหัสบดีของสัปดาห์ โดยเริ่มตั้งแต่สัปดาห์ที่สองของ
เดือนพฤศจิกายน 2564 เป็นต้นไป
ขอขอบคุณผู้ให้ความอนุเคราะห์
สถานที่ : ท่ากระยาง บราส อาร์ติซาน สเตย์ | ช่างภาพมืออาชีพ : คุณวัลลภ คล้ายพวก
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/S__127787029.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/S__127787032.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/S__127787035.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/S__127787037.jpg)