จังหวัดนครราชสีมา ร่วมกับ ททท. สำนักงานนครราชสีมา สภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวจังหวัดนครราชสีมา สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา สมาคมโรงแรมจังหวัดนครราชสีมาจัดพิธีลงนาม MOU ระหว่างสถานประกอบการ SHA Plus จำนวน 22 แห่ง
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/854802.jpg)
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2564 จังหวัดนครราชสีมา ร่วมกับ ททท. สำนักงานนครราชสีมา สภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวจังหวัดนครราชสีมา สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา สมาคมโรงแรมจังหวัดนครราชสีมาจัดพิธีลงนาม MOU ระหว่างสถานประกอบการ SHA Plus จำนวน 22 แห่ง กับโรงพยาบาลคู่สัญญาทั้งโรงพยาบาลของรัฐและเอกชนในจังหวัดนครราชสีมา จำนวน 9 แห่ง ได้แก่โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา โรงพยาบาลปากช่องนานาโรงพยาบาลกรุงเทพราชสีมา โรงพยาบาลเซนต์แมรี่ โรงพยาบาลป แพทย์ 1 และ 2 โรงพยาบาลราชสีมาโฮสปิทอล โรงพยาบาลกรุงเทพปากช่อง และโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี และพิธีมอบสัญลักษณ์ SHA plus ให้แก่สถานประกอบการ จำนวน 40 ราย โดยมีนายชรินทร์ทองสุข รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานในพิธีลงนาม MOU และมอบตราสัญลักษณ์ Sha Plus ณ โรงแรมแคนทารีโคราช
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/854798.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/854803.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/854805.jpg)
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2021/11/854799.jpg)