ททท.สำนักงานลพบุรี “เพิ่มพลังใจด้วยศรัทธา” | เขาพระงาม เทโวโรหณะ นมัสการหลวงพ่อใหญ่ ตักบาตรข้าวต้มลูกโยน ประจำปี 2565
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/10/S__10436620.jpg)
วันนี้ (11 ตุลาคม 2565) นางสาวพิมพกานต์ พิพิธธนานันท์ ผู้อำนวยการ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานลพบุรี พร้อมคณะฯ ได้เข้าร่วมงาน “เขาพระงาม เทโวโรหณะ นมัสการหลวงพ่อใหญ่ ตักบาตรข้าวต้มลูกโยน ประจำปี 2565” ณ วัดสิริจันทรนิมิตรวรวิหาร ตำบลเขาพระงาม อำเภอเมืองลพบุรี จังหวัดลพบุรี โดยมี ว่าที่ร้อยตรี ทรงพล แป้นแก้ว นายอำเภอเมืองลพบุรี เป็นประธานฯ
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/10/S__10436622.jpg)
ซึ่งภายในงานฯ ททท.สำนักงานลพบุรี ได้จัดกิจกรรมส่งเสริมการท่องเที่ยว “เพิ่มพลังใจด้วยศรัทธา” ตามแผนปฏิบัติการ ของ ททท.สำนักงานลพบุรี ประจำปี 2566 ภายใต้โครงการ “Charming of Lop | ภพเสน่ห์ลพบุรี” เพื่อสร้างแรงจูงใจ กระตุ้นให้เกิดกระแสการเดินทางของนักท่องเที่ยว จากความน่าสนใจของการจัดกิจกรรมในครั้งนี้
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/10/S__10436623.jpg)
โดยจัดให้มีกิจกรรมการออกบูธประชาสัมพันธ์ ให้ข้อมูลข่าวสารด้านการท่องเที่ยว พร้อมร่วมบุญใหญ่ แจก “ข้าวต้มลูกโยน” ฟรี! สำหรับผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้นำไปใช้ในพิธีทำบุญตักบาตร
![](https://sawaddeemuangthai.com/wp-content/uploads/2022/10/S__10436624.jpg)
นอกจากนี้ ททท. ภูมิภาคภาคกลาง นำโดย นางสาวสุรีพร พงษ์พานิช ผู้อำนวยการ กองตลาดภาคกลาง ททท. และนายชัยวิทย์ เผื่อนอุดม หัวหน้างานภาคกลาง 1 ททท. ยังได้ประสานงานนำคณะนักท่องเที่ยว (2 รถบัส) พร้อมด้วยคณะสื่อมวลชนจากส่วนกลางเข้าร่วมงานในครั้งนี้ด้วย